โมดูลภาษาไทย

กระดานสนทนาสำหรับภาษาไทย

Moderator: choat

kookzilla

โมดูลภาษาไทย

Post by kookzilla »

ไม่ทราบว่า The Word มีโมดูลคู่มือพระคัมภีร์ที่เป็นภาษาไทยบ้างหรือยัง หรือจะหาได้่จากที่ไหน ใครรู้ช่วยแบ่งปันหน่อยนะจ๊ะ พระเจ้าอวยพรจ้า
choat

Re: โมดูลภาษาไทย

Post by choat »

สวัสดีคุณ kookzilla ยินดีต้อนรับเข้าสู่ The Word คุณคือสมาชิกคนไทยคนแรกๆ

ขณะนี้ The Word มีโมดูลพระคัมภีร์ที่เป็นภาษาไทย ซึ่งดูได้จาก http://www.theword.gr/index.php?downloa ... &l=english
สำหรับคู่มือพระคัมภีร์ภาษาไทยในเวลานี้ยังไม่มีให้ ช่วงนี้กำลังพัฒนาอยู่ คาดว่าคงอีกไม่นานก็คงจะมีให้ได้ใช้กัน คงต้องคอยติดตามว่าจะออกมาในรูปแบบใด หากมีให้เมื่อไหร่ก็จะแจ้งให้ทราบโดยเร็ว คุณ kookzilla สามารถติดตามได้ผ่านทางกระดานสนทนานี้ได้โดยตรง

เวลานี้คงเป็นช่วงเวลาของการเรียนรู้ไปก่อนเพราะ The Word มีหลายอย่างที่น่าสนใจอย่างยิ่งสำหรับการศึกษาพระคัมภีร์ หากได้เข้าใจดีแล้วผมเชื่อว่าเมื่อวันหนึ่งมีคู่มือศึกษาพระคัมภีร์ออกมาให้ได้ใช้แล้วผู้ใช้จะได้รับประโยชน์อย่างสูงเลยที่เดียวครับ

ขอบคุณครับ
Choat
Post Reply